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MASHARTI YA JUMLA MKATABA

k:

11.

Mwajiri atatoa vifaa vyote vya QjenzEL kam
mchaganga,kokoto,nondo,cement,mbao,marine n.k kulingana na maelekezo ya

Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Fundi mkuu atalazimika kuja na vifaa vyake vya kifundi na usalama enco lake la
kazi kama; refrector,panga,sururu,chepe,ndoo,jembe,safety boot,kofia ngumu nk

Fundi mkuu atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo
wa Mtaalamu Mshauri; kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.
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Fundi mkuu asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha
kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundimkuu atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa
moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi
wote aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi,

Fundi mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi
wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi mkuu atahusika na vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimamizi wake. '

Fundi mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na
salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo
la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na
salama.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika,

Fundi mkuu ahakikishe anamafundi wasaidizi wasiopungua........... kilasiku

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaiji huo
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12.  Ucheleweshaji wa Vifaa na Maliﬁo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifan),
Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazl.

13.  Uvunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Mafundi wal-ioko ch{m yake
au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote
ya Chuo.

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Fundi wake hatazingatia

taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo
kufuata michoro au maelekezolya Mtaalamu Mshaurl.
1

» Mkataba utavunjwa endapo fundi mkuu atashindwa kuajiiri mafundi
wasaidizi kulingana na ukubwa wa kazikama itakavyoelekezwa na
washauri,ama kamati.

(@ $ Mkataba utavunjwa endapo fundi hatazingatia nidhamu  ya
kazi,atasababisha vurugu , taharuki ,migomo ama ugomvi eneo la kazi.

» Mkataba utavunjwa endapo 80% ya mafundi wasaidizi hawatakuwa na
Imani na fundi mkuu.

14, Hakutakuwa na ongezeko la gharama sitakazotokana na ongezeko la muda wa

" mbkataba.
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